Công ty SK E&S, thuộc Paju Energy Service đã bắt đầu cho vận hành thương mại NM điện LNG 1,800 MW ở Paju thuộc tỉnh Gyeonggi, Hàn Quốc. Nhà máy được khởi động sau khi SK E&S cho nhập 66,000 tấn khí đá phiến của Mỹ từ cảng LNG Sabine Pass ở tiểu bang Louisiana, trở thành công ty đầu tiên nhập khí đá phiến của Mỹ vào Hàn Quốc. Đây là nhà máy nhiệt điện kết hợp gồm 2 tổ máy 900 MW có khả năng sản xuất 2% trên tổng sản lượng điện Hàn Quốc.
SK E & S là máy phát điện tư nhân đầu tiên trực tiếp nhập khẩu nhiên liệu từ các thị trường nước ngoài. Từ năm 2005 công ty đã nhập khẩu 500.000 ~ 600.000 tấn khí tự nhiên hàng năm từ dự án Tangguh LNG ở Indonesia, cung cấp nhiên liệu cho các nhà máy điện LNG tại Gwangyang.
Tóm tắt nội dung
Trên đây là bài viết Hàn Quốc: Công ty SK E&S khởi động nhà máy điện LNG Paju. Nếu thấy bài viết hữu ích đừng quên chia sẻ đến bạn bè nhé! Hoặc có sai sót gì mong bạn đọc cho một nhận xét phía dưới để hoàn thiện tốt hơn bài viết.
do-hoa
Job
Job-News